CLIVER
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
CLIVER

The Game Of Cliver

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
LUFF001
Moderator
Moderator
LUFF001

เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้   เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้ Icon_minitimeSat Nov 20, 2010 5:52 pm

เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้
อย่าพึ่งตกใจไป ไม่ใช่ของจริงหรอกครับ Razz ผมไม่มีปัญญาซื้อมาแจกหรอก - -

ที่พูดถึงกันนี่ก็คือเจ้าตัวหน้าตาแบบนี้ต่างหากครับ!!

ผ่าง!!
เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้ 4541813

ซึ่งหลายคนอาจจะสงสัยกันว่าได้มายังไง ที่จริงผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันแต่ก็เจอมาโดยบังเอิญ
วิธีรับเลี้ยงสัตว์เลี้ยงเหล่านี้นั้นก่อนอื่นต้องสมัครสมาชิคเว็ปไซต์นี้ก่อนครับ

http://www.squiby.net/index.php

ซึ่งในขั้นตอนการสมัครนั้น ผมคงไม่ต้องอธิบาย เพราะ ในที่นี้หลายๆคนคงทำเป็นกัน(เข้าเว็บไปก็เจอปุ่ม Register เลยครับ)

เมื่อสมัครเรียบร้อย ล็อคอินเรียบร้อยก็จะเจอหน้าเวปหน้าตาแบบนี้ครับ

เอ้า!! ใครอยากได้สัตว์เลี้ยงประจำตัวมาทางนี้ P4on2

ขั้นต่อไปเลือกแท๊ป Adoptable ต่อด้วย All ดูตามรูปข้างบนเลยครับ
หลังจากนั้นมันจะพาท่านเข้าสู่อีกหน้านึง โอ้ว Shocked สัตว์เลี้ยงเต็มเลย - -
ทีนี้เลือกตามใจชอบครับ มีหลายหน้าด้วย เมื่อเลือกแล้วมันจะให้เรากรอกข้อมูล ชื่อสัตว์เลี้ยง เพศ เสร็จแล้วกดที่ adobt......(ชื่อ Orginal ของสัตว์ตัวนั้นๆ) ทีนี้ท่านก็ได้สัตว์เลี้ยงสมใจอยากแล้วครับ แค่ก็อบ url ของมันมาไว้ในลายเซ๊นเท่านั้นเอง

อ้อที่สำคัญ สัตว์เลี้ยงเหล่านี้มีพัฒนาร่างด้วยนะ หรือก็คือเปลี่ยนรูปร่างไปนั่นเอง (แต่บางตัวไม่มีนะ - -) โดยดูได้จากว่าสัตว์เลี้ยงของเราเลเวลเท่าไหร่แล้วนั่นเอง ซึ่งเมื่อเลเวลมันถึงเกณฑ์ที่คนสร้างสัตว์เลี้ยงตัวนั้นๆกำหนดไว้เลี้ยง มันก็จะพัฒนาร่างครับ ซึ่งการเพิ่มเลเวลสัตว์ของเรานั้นทำได้โดยคลิ๊กที่มันครับ(หลังจากที่พวกท่านๆ ได้เอามันไว้ในลายเซ็นนั่นแหละ)โดยจะให้ใครคลิ๊กก็ได้(1 คลิ๊ก 1 เลเวล)เราคลิ๊กเองก็ได้เหมือนกัน แต่ อ๊ะๆ Cool สำหรับเจ้าของแล้ว จะคลิกได้เพียงวันละครั้ง/ตัวเท่านั้นนะครับ เช่น เรามีสัตว์เลี้ยง 2 ตัว วันนึงก็คลิกได้ตัวละ1ครั้งเท่านั้นเองครับ

จบการรายงานเพียงเท่านี้ หวังว่าจะได้เห็นสัตว์เลี้ยงเกลื่อนบอร์ด นะครับ 555+ (ล้อเล่นครับ ล้อเล่น)
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://gundamseed.thai-forum.net/

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1